App Logo

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
3 kg of apples and 4 kg of oranges cost ₹210, and 5 kg of apples and 2 kg of oranges cost ₹175. Find the cost of 1 kg of apples.

A₹37.5

B₹25

C₹35.7

D₹20

Answer:

D. ₹20

Read Explanation:

₹20


Related Questions:

രാമു വശം 50 ആപ്പിൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. അതിന്റെ 20% വിറ്റു. ബാക്കിയുടെ 20% അഴുകിപ്പോയി. അവശേഷിക്കുന്ന ആപ്പിളിന്റെ എണ്ണമെത്ര ?
ഒരു വിൽപ്പനക്കാരൻ രണ്ട് സൈക്കിളുകൾ ഓരോന്നും 6000 രൂപയ്ക്ക് വിറ്റു. എന്നാൽ ഒന്നിൽ 20% ലാഭം നേടി, മറ്റൊന്നിൽ 20% നഷ്ടം ഉണ്ടായി, അപ്പോൾ മൊത്തം ലാഭ അല്ലെങ്കിൽ നഷ്ട ശതമാനം എത്രയായിരിക്കും?
A cloth merchant claims to sell cloth at Cost price. However the meter scale he uses is only 96 cm long. What is his gain%
Articles are bought for Rs. 400 and sold for Rs. 560. Find the profit percentage ?
ഒരു കളിപ്പാട്ടം160 രൂപയ്ക്ക് വിറ്റപ്പോൾ, കളിപ്പാട്ടത്തിന്റെ വാങ്ങിയ വിലയ്ക്ക് തുല്യമായ ലാഭം ലഭിച്ചു. പുതിയ ലാഭം യഥാർത്ഥ ലാഭത്തേക്കാൾ 50% കൂടുതലാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതെങ്കിൽ, ആവശ്യമായ വിൽപ്പന വില എന്ത്?