Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
എറണാകുളത്ത് നിന്ന് തിരുവനന്തപുരത്തേക്ക് മണിക്കൂറിൽ 60 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്ന ഒരു കാർ മണിക്കൂറിൽ 40 കിലോമീറ്റർ വേഗത്തിലാണ് മടങ്ങുന്നത്. ശരാശരി വേഗത കണ്ടെത്തുക.

A50

B55

C48

D40

Answer:

C. 48

Read Explanation:

ദൂരം തുല്യമായതിനൽ, ശരാശരി വേഗത= 2xy/(x + y) x = 60 km/hr y = 40km/hr = (2x60x40)/(60+40) = 4800/100 =48


Related Questions:

A bus travelling at 11 km/h completes a journey in 14 hours. At what speed will it have to cover the same distance in 11 hours?
മണിക്കൂറിൽ 40 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ മായ ഓഫീസിൽ പോയാൽ 5 മിനിറ്റ് വൈകിയാണ് എത്തുന്നത്. മണിക്കൂറിൽ 60 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിലാണ് അവൾ സഞ്ചരിക്കുന്നതെങ്കിൽ, അവൾ 10 മിനിറ്റ് നേരത്തെയാണ്. അവളുടെ വീട്ടിൽ നിന്ന് ഓഫീസിലേക്ക് എത്ര ദൂരം ഉണ്ട്?

't' മിനുട്ടിൽ ഒരു കാർ സഞ്ചരിക്കുന്ന ദൂരം d = 4t2 – 3 ആണ് നൽകുന്നത്. രാവിലെ 9 മണിക്ക് കാർ സ്റ്റാർട്ട് ചെയ്താൽ, 9.02 am നും 9.03 am നും ഇടയിൽ കാർ സഞ്ചരിച്ച ദൂരം എത്രയാണ് ?

ഒരു ബസിന്റെ വേഗത 52 കി.മീ/ മണിക്കൂർ ആയാൽ 6 മണിക്കൂറിൽ ബസ് സഞ്ചരിക്കുന്ന ദൂരം എത്ര ?
ഒരാൾ തന്റെ കൂട്ടുകാരനെ കാണാൻ എറണാകുളത്ത് പോയി, ബസ്സിലാണ് യാത്ര, ശരാശരി 30 കി.മീ.മണിക്കുർ വേഗത്തിലായിരുന്നു സഞ്ചരിച്ചത്; തീരിച്ചു വരാൻ ഒരു കാർ കിട്ടി. ശരാശരി വേഗം60 കി.മീ / മണിക്കുർ, മൊത്തം യാത്രയുടെ ശരാശരി വേഗം എത്ര ?