Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു ക്ലോക്കിൽ 5 മണിയടിക്കാൻ 8 സെക്കൻ്റ് എടുക്കും. അതേ ക്ലോക്കിൽ 10 മണിടയിക്കാൻ എത്ര സെക്കന്റ് എടുക്കും?

A16

B8

C18

D10

Answer:

C. 18

Read Explanation:

  • 5 തവണ മണിയടിക്കുമ്പോൾ 4 ഇടവേള

  • 4 ഇടവേളയ്ക്ക് = 8 സെക്കൻഡ്

  • 1 ഇടവേള = 8/4 സെക്കൻഡ് = 2 സെക്കൻഡ്

Screenshot 2025-05-24 at 7.55.39 PM.png

  • 10 മണിയടിക്കുമ്പോൾ, 9 ഇടവേളകൾ വേണ്ടിവരുന്നു.

  • 9 x 2 = 18 സെക്കന്റ്

10 മണിയടിക്കുവാൻ, 18 സെക്കന്റ് എടുക്കുന്നു.


Related Questions:

What is the smallest angle between the minute hand and hour hand if the clock shows time 12.40?
ഒരു ക്ലോക്കിൻ്റെ പ്രതിഫലനത്തിലെ സമയം വൈകുന്നേരം 6.10 ആണ്, അപ്പോൾ യഥാർത്ഥ സമയം എത്രയാണ്?
ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം അതിൻറെ എതിർവശത്തിരിക്കുന്ന കണ്ണാടിയിൽ 4 : 40 ആയി തോന്നുന്നുവെങ്കിൽ ക്ലോക്കിൻ്റെ യഥാർത്ഥ സമയം എത്ര ?
രാവിലെ 10 മണിക്കും, ഉച്ചയ്ക്ക് 1 മണിക്കും ഇടയിൽ എത്ര തവണ മണിക്കൂർ - മിനിറ്റ് സൂചി 180° ആകും ?
What is the angular distance covered by the second hand of a correct clock in 12 minutes?