Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
36π വോളിയം ഉള്ള ഒരു ലോഹ കോൺ ഒരു ഗോളമായി ഉരുകുന്നു. ആ ഗോളത്തിൻ്റെ ഉപരിതല വിസ്തീർണ്ണം എന്താണ്?

A40√3 π

B30 π

C46π

D36π

Answer:

D. 36π

Read Explanation:

കോണിന്റെ വ്യാപ്തം = ഗോളത്തിന്റെ വ്യാപ്തം 1/3 × πr²h = 4/3 ×πr³ 4/3 ×πr³ =36π r³ = 27 r = 3 ഉപരിതല വിസ്തീർണം= 4πr² =4π × 3² =36π


Related Questions:

ചതുരാകൃതിയിലുള്ള ഒരു തകരഷീറ്റിന്റെ നീളവും വീതിയും യഥാക്രമം 12 1/2 മീറ്ററും 10 2/3 മീറ്ററും ആണെങ്കിൽ അതിന്റെ ചുറ്റളവ് എത്രയാണ് ?
10 സെന്റി മീറ്റർ നീളം, 6 സെന്റീമീറ്റർ വീതി, 3 സെന്റീമീറ്റർ ഉയരമുള്ള ചതുരാകൃതിയിലുള്ള ഒരു പെട്ടിയിൽ 3 സെന്റിമീറ്റർ വ്യാസമുള്ള എത്ര ഗോളങ്ങൾ അടുക്കിവക്കാം?
ഒരു വൃത്തത്തിന്റെ ആരം 4 സെ.മീ. ആയാൽ വ്യാസം എന്ത്?
The number of marble slabs of size 25 cm x 25 cm required to pave the floor of a square room of side 10 metres is :
4 x 8 x 10 അളവുള്ള ഒരു ചതുരക്കട്ടയിൽ നിന്നും 2 സെ.മീ, വശമുള്ള എത്ര ക്യൂബുകൾ ഉണ്ടാക്കാം?