Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
ഒരു ആൾ 1200 രൂപയ്ക്ക് നാളികേരം വാങ്ങി. അത് വിൽക്കുമ്പോൾ 12% ലാഭം ലഭിക്കണമെന്ന് അയാൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. എങ്കിൽ എത്ര രൂപയ്ക്കാണ് നാളികേരം വിൽക്കേണ്ടത്?

A1212 രൂപ

B1244 രൂപ

C1344 രൂപ

D1300 രൂപ

Answer:

C. 1344 രൂപ

Read Explanation:

  • വാങ്ങിയ വില, CP = 1200 രൂപ

  • ലാഭ %, G% = 12

  • വിൽക്കേണ്ട വില, SP = ?

G% = [(SP - CP)/CP] x 100

G% = [(SP - CP)/CP] x 100

12 = [(SP -1200)/1200] x 100

(12/100) = (SP -1200)/1200

(12/100) x 1200 = (SP -1200)

12 x 12 = (SP -1200)

144 = (SP -1200)

SP = 1200 + 144

SP = 1344 രൂപ


Related Questions:

ഒരു കടക്കാരൻ ഒരു സാധനം 20% നഷ്ടത്തിൽ വിറ്റു. 60 രൂപ കൂട്ടി വിറ്റിരുന്നുവെങ്കിൽ 5% ലാഭം കിട്ടുമായിരുന്നു. എങ്കിൽ വാങ്ങിയ വില എത്ര?
3 പേന വാങ്ങിയാൽ 1 പേന വെറുതെ കിട്ടുമെങ്കിൽ ഡിസ്‌കൗണ്ട് ശതമാനം എത്ര ?
രഘു 400 നാരങ്ങ 1200 രൂപയ്ക്കു വാങ്ങി. ഒരു നാരങ്ങയുടെ വില എന്ത്?
A and B invest ₹42,000 and 56,000 respectively, in a business. At the end of the year they make a profit of 287,220. Find B's share in the profit.
1600 രൂപയ്ക്ക് വാങ്ങിയ ഒരു വസ്തു 12% നഷ്ടത്തിൽ വിറ്റു എങ്കിൽ വിറ്റവില എത്ര ?