Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
വർഷത്തിൽ കൂട്ടുപലിശ കണക്കാക്കുന്ന ഒരു ബാങ്കിൽ ഒരാൾ 2,000 രൂപ് നിക്ഷേപിച്ചു. രണ്ട് വർഷം കഴിഞ്ഞപ്പോൾ തുക 2205 ആയി എങ്കിൽ പലിശ നിരക്ക് എത്ര ?

A8%

B2%

C5%

D7%

Answer:

C. 5%

Read Explanation:

2000(1 +R/100)² = 2205 (1 +R/100)² = 2205/2000 =441/400 (1 +R/100) = 21/20 R/100 = 21/20 - 1 =1/20 R = 1/20 × 100 =5%


Related Questions:

At what rate per cent of compound interest will a sum of ₹2,000 amount to ₹4,394 in 3 years?
രാമൻ 5,000 രൂപ ഒരു ബാങ്കിൽ 2 വർഷത്തേക്കു 12% സാധാരണപലിശ നിരക്കിൽ നിക്ഷേപിച്ചു. രവി ഇതേ ബാങ്കിൽ 5,000 രൂപ കൂട്ടുപലിശയിനത്തിൽ 2 വർഷത്തേക്കു നിക്ഷേപിച്ചു. രണ്ട് വർഷത്തിനു ശേഷം രവിക്കു ലഭിക്കുന്ന അധിക തുക എത്ര?
എത്ര കാലം കൊണ്ട് 2400 രൂപ 5% കൂട്ടുപലിശ നിരക്കിൽ 2646 രൂപയാകും?
Raghu invests 5,00,000 in the name of his daughter, who is 16 years old, in a scheme that pays 5% compound interest per annum, compounded annually. What will be the total amount due to the daughter when she turns 18 years old?
ഒരു ടി.വി.യുടെ വില വർഷം തോറും 10% കുറയുന്നു. ഇപ്പോഴത്തെ വില 32,000 രൂപ ആയാൽ 2 വർഷം കഴിഞ്ഞാൽ ടി.വി.യുടെ വില എതാ രൂപയായിരിക്കും?