Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
8 സെ.മീ. നീളമുള്ള ഒരു ചതുരത്തിന്റെ അതേ ചുറ്റളവുള്ള ഒരു സമചതുരത്തിന് 7 സെ.മീ വശമുണ്ട്. ചതുരത്തിന്റെ വീതി എത്ര സെ.മീറ്റർ ?

A14 സെ.മീ.

B8 സെ.മീ

C6 സെ.മീ

D5 സെ.മീ.

Answer:

C. 6 സെ.മീ

Read Explanation:

സമചതുരത്തിന്റെ വശം = 7 സെ.മീ ചുറ്റളവ് = 4 × വശം = 4 × 7 = 28 ചതുരത്തിന്റെ ചുറ്റളവ് = 2 [ നീളം + വീതി ] = 28 നീളം = 8 2 [ നീളം + വീതി ] = 28 നീളം + വീതി = 14 8 + വീതി = 14 വീതി = 14 - 8 = 6


Related Questions:

ഒരു ക്യൂബിന്റെ ഉപരിതല പരപ്പളവ് 54 ചതുരശ്ര സെൻറീമീറ്റർ ആണെങ്കിൽ അതിൻറെ വ്യാപ്തം എത്ര?
ഒരു സമചതുരത്തിൽ ചുറ്റളവ് 52 സെ.മീ. ആയാൽ ഒരുവശത്തന്റെ നീളമെത്ര?
The angles in a triangle are in the ratio 1:2:3. The possible values of angles are
ഒരു ബഹുഭുജത്തിന്റെ കോണുകളുടെ അളവുകളുടെ തുക 8100° ആയാൽ അതിന്റെ വശങ്ങളുടെ എണ്ണം എന്ത് ?
The curved surface area of a cylindrical pillar is 264 m2 and its volume is 924 m3. Find theratio of its diameter to its height ?