Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
400 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടി എതിർ ദിശയിൽ നിന്ന് ഒരു സമാന്തര പാതയിലൂടെ മണിക്കൂറിൽ 60 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്ന 300 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടിയെ മറികടക്കാൻ 15 സെക്കൻഡ് എടുക്കും . നീളമുള്ള തീവണ്ടിയുടെ വേഗത മണിക്കൂറിൽ എത്രയാണ് ?

A108

B102

C98

D96

Answer:

A. 108

Read Explanation:

വേഗത = 400 + 300 /15 x 18 / 5= 168 km/h 60 + t₂ = 168 t₂ = 168 - 60 108 km/h


Related Questions:

240 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ ഒരു പോസ്റ്റ് കടന്നുപോകുന്നതിന് വേണ്ട സമയം 24 സെക്കന്റ് ആണ് എങ്കിൽ 750 മീറ്റർ നീളമുള്ള പ്ലാറ്റ്ഫോം കടന്നു പോകുന്നതിന് എത്ര സമയം വേണം?
A 120 m long train crosses a man walking at a speed of 8.5 km/h in the opposite direction in 12 seconds. What is the speed (in km/h) of the train?
The greatest number, which divides 943 and 1957 to leave 7 and 1 respectively as remainders, is:
A train runs at a speed of 84 kmph to cover a distance of 336 km and then at a speed of 96 kmph to cover a distance of 192 km. Find the average speed of the train for the entire distance.
150 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ 200 മീറ്റർ നീളത്തിലുള്ള പ്ലാറ്റ്ഫോം 35 സെക്കന്റ് കൊണ്ട് കടന്നുപോകുന്നു. ട്രെയിനിന്റെ വേഗത എത്ര?