Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
200 m നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ 900 m നീളമുള്ള ഒരു തുരങ്കം കടന്നത് 44 സെക്കൻ്റ് കൊണ്ടാണ്. എങ്കിൽ ട്രെയിനിൻ്റെ വേഗം മണിക്കൂറിൽ എത്ര കിലോമീറ്റർ ?

A60

B70

C80

D90

Answer:

D. 90

Read Explanation:

ട്രെയിനിന്റെ നീളം = L

തുരങ്കത്തിന്റെ നീളം = a

സമയം= t

ട്രെയിനിന്റെ വേഗത= [L+a]t=[200+900]44=110044 \frac{[L+ a]}{t} = \frac{[200+900]}{44} =\frac{1100}{44} =25m/s

=25×185=25\times\frac{18}{5}

=90 km/hr


Related Questions:

250 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടി 100 മീറ്റർ നീളമുള്ള പ്ലാറ്റ്ഫോം കടന്നുപോകാൻ 30 സെക്കന്റ് എടുത്തുഎങ്കിൽ തീവണ്ടിയുടെ വേഗത കീ.മീ. /മണികൂറിൽ എത്രയായിരിക്കും?
ഒരു മണിക്കൂറിൽ 72 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്ന തീവണ്ടി ഒരു സെക്കൻഡിൽ എത്ര ദൂരം സഞ്ചരിക്കും ?
160 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടി 72 കിലോമീറ്റർ/ മണിക്കൂർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്നു. ഒരു ടെലിഫോൺ പോസ്റ്റ് കടന്നു പോകുന്നതിനു എത്ര സമയം വേണം
A train of length 200 m is moving with a speed of 72 km/h. How much time will it take to cross a bridge of length 400 m ?
120 m നീളമുള്ള ട്രെയിൻ, 160 m നീളമുള്ള ഒരു പ്ലാറ്റ്‌ഫോം പൂർണ്ണമായി കടക്കാൻ, സെക്കൻഡിൽ 20 m വേഗതയിൽ സഞ്ചരിച്ചാൽ, എത്ര സമയം വേണം?