Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads

താഴെ പറയുന്ന ഡാറ്റയിൽ നിന്ന് ഫാക്ടർ വിലയ്ക്ക് NNP കണക്കാക്കുക.

NNPയുടെ വിപണിവില : 5000 കോടി രൂപ, പരോക്ഷ നികുതി : 400 കോടിരൂപ, സബ്സിഡി : 200 കോടി രൂപ.

Aരൂപ : 5600 കോടി

Bരൂപ : 5200 കോടി

Cരൂപ : 4800 കോടി

Dരൂപ : 4400 കോടി

Answer:

C. രൂപ : 4800 കോടി

Read Explanation:

  • NNP വിപണി വില = 5000 കോടി രൂപ

  • പരോക്ഷ നികുതി = 400 കോടി രൂപ,

  • സബ്സിഡി = 200 കോടി രൂപ

  • NNP ഘാടക ചിലവ് = NNP വിപണി വില -മൊത്തം പരോക്ഷ നികുതി

  • മൊത്തം പരോക്ഷ നികുതി = പരോക്ഷ നികുതി - സബ്സിഡി = 400 - 200 = 200 കോടി രൂപ

  • NNP ഘാടക ചിലവ് = NNP വിപണി വില -മൊത്തം പരോക്ഷ നികുതി = 5000 - 200 = 4800 കോടി രൂപ

  • നെറ്റ് നാഷണൽ പ്രൊഡക്റ്റ് (എൻ എൻ പി) - പണമാണ് മൂല്യം ഒരു നിശ്ചിത കാലയളവിൽ ഒരു രാജ്യത്തെ പൗരന്മാർ നിർമ്മിക്കുന്ന ഫിനിഷ്ഡ് ചരക്കുകളുടെയും സേവനങ്ങളുടെയും. ആഭ്യന്തരമായും വിദേശത്തും ഉൽ പാദിപ്പിക്കുന്ന ഏതെങ്കിലും ചരക്കുകളും സേവനങ്ങളും എൻ എൻ പിയിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

  • ഘടക ചെലവ് - ഒരു ചരക്ക് അല്ലെങ്കിൽ സേവനം ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നതിന് ഉപയോഗിക്കുന്നതായ എല്ലാ ഘടകങ്ങളുടെയും മൊത്തം ചെലവാണിത്.

  • മാർക്കറ്റ് വില - ഒരു ഉൽപ്പന്നമോ സേവനമോ വിപണിയിൽ വിൽക്കുന്ന വില.