ട്രെയിനിന്റെ വേഗത മണിക്കൂറിൽ 20 കിലോമീറ്റർ (20 km/hr) ആണ്.
1. ആകെ സഞ്ചരിച്ച ദൂരം കണ്ടെത്തുക:
ഒരു ട്രെയിൻ ഒരു തുരങ്കമോ പാലമോ കടന്നുപോകാൻ സഞ്ചരിക്കേണ്ട ദൂരം = ട്രെയിനിന്റെ നീളം + തുരങ്കത്തിന്റെ നീളം
ട്രെയിനിന്റെ നീളം = 160 മീറ്റർ
തുരങ്കത്തിന്റെ നീളം = 840 മീറ്റർ
ആകെ ദൂരം = 160 + 840 = 1000 മീറ്റർ (അതായത് 1 കിലോമീറ്റർ)
2. സമയം മണിക്കൂറിലേക്ക് മാറ്റുക:
3. വേഗത കാണുക:
$\text{വേഗത} = \frac{\text{ദൂരം}}{\text{സമയം}}$
$\text{വേഗത} = \frac{1}{\frac{1}{20}} = 1 \times 20 = \mathbf{20\text{ km/hr}}$