Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
മണിക്കൂറിൽ 54 കി.മീ. വേഗതയിൽ 150 മീറ്റർ നീളമുള്ള തീവണ്ടി 450 മീറ്റർ നീളമുള്ള പാലം കടക്കാൻ എത്ര സെക്കന്റ് സമയം എടുക്കും ?

A40

B30

C45

Dഇവയൊന്നുമല്ല

Answer:

A. 40

Read Explanation:

വേഗത = 54 × 5/18 = 15 m/s ദൂരം = 150 + 450 = 600 സമയം = ദൂരം / വേഗത = 600/15 = 40 സെക്കന്റ്


Related Questions:

A 646 m long train crosses a man walking at a speed of 4.5 km/h in the opposite direction in 24 seconds. What is the speed (in km/h) of the train?
ഒരു ട്രെയിൻ മണിക്കൂറിൽ 75 കിലോമീറ്റര്‍ എന്ന ഏകീകൃത വേഗതയിൽ നീങ്ങുന്നു . ആ ട്രെയിൻ 20 മിനിറ്റ് ഉള്ളിൽ എത്ര ദൂരം സഞ്ചരിക്കും ?
How long will a 150 m long train running at a speed of 60 km / hr take to cross the bridge of 300 m long ?
യഥാക്രമം 210 മീറ്ററും 130 മീറ്ററും നീളമുള്ള രണ്ട് ട്രെയിനുകൾ സമാന്തര ട്രാക്കുകളിലൂടെ എതിർദിശയിൽ ഓടുന്നു. അവയുടെ വേഗത യഥാക്രമം 32 km/hr ഉം 36 km/hr ഉം ആണെങ്കിൽ, ഏത് സമയത്താണ് അവർ പരസ്പരം കടക്കുന്നത്?
How long does a train 110 m long running at the speed of 72 km/hr take to cross a bridge 132 m in length ?