Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു സമചതുരത്തിന്റെ പരപ്പളവ് 3600 ച. മീ ആയാൽ അതിന്റെ ചുറ്റളവ് എത്ര ?

A220 |

B360

C200

D240

Answer:

D. 240

Read Explanation:

പരപ്പളവ് = a² = 3600 ച. മീ a = 60 മീ ചുറ്റളവ് = 4a = 4 × 60 = 240 മീ


Related Questions:

What is the perimeter of a circular plot which occupies an area of 616 square meter?
ബിൽജ് പമ്പ് വെള്ളം വലിക്കുന്നില്ല കാരണം
10 സെന്റീമീറ്റർ വ്യാസമുള്ള ഈയത്തിന്റെ ഖര ഗോളത്തിൽ നിന്ന് 2 സെന്റീമീറ്റർ വ്യാസമുള്ള എത്ര പന്തുകൾ ചെത്തിയെടുക്കാൻ സാധിക്കും?
8 സെൻറീമീറ്റർ വശമുള്ള ഒരു ക്യൂബിൽ നിന്ന് ചെത്തി എടുക്കാവുന്ന പരമാവധി വലിപ്പമുള്ള ഗോളത്തിൻ്റെ വ്യാസമെന്ത് ?

ചിത്രത്തിൽ ◠ACB യുടെ അളവ് 260° ആയാൽ ∠ACB യുടെ അളവ് എത്ര ?