Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു സമചതുരത്തിന്റെ വികർണ്ണത്തിന്റെ നീളം 4 സെ. മീ. ആയാൽ അതിന്റെ ഒരു വശത്തിന്റെ നീളം എത്ര ?

A4 സെ. മീ.

B2 സെ. മീ.

C4√2 സെ. മീ.

D2√2 സെ. മീ.

Answer:

D. 2√2 സെ. മീ.

Read Explanation:

സമചതുരത്തിന്റെ ഒരു വശം a ആയാൽ പൈതഗോറസ് തിയറം അനുസരിച്ചു പാദം² + ലംബം² = കർണം² കർണം² = a² + a² = 2a² കർണം = a√2 സമചതുരത്തിന്റെ വികർണ്ണത്തിന്റെ നീളം = a√2 = 4 വശത്തിന്റെ നീളം = a = 4/√2 = (2 × 2)/ √2 = 2√2


Related Questions:

ഒരു ചതുരക്കട്ടയുടെ നീളം, വീതി, ഉയരം ഇവ 5,7,12. ഇതിൽ നിന്നും ഉണ്ടാക്കാവുന്ന ഏറ്റവും വലിയ ക്യൂബിന്റെ ഒരു വക്കിന്റെ നീളം എത്ര ?|
1 ലിറ്റർ = _______ ക്യുബിക് സെന്റീമീറ്റർ.
ദീർഘ ചതുരാകൃതിയിലുള്ള ഒരു മൈതാനത്തിന്റെ നീളം 30 മീറ്ററും വീതി 20 മീറ്ററും. ഇതിനു ചുറ്റും1 മീറ്റർ വീതിയിൽ ഒരു നടപ്പാത ഉണ്ട്. എങ്കിൽ നടപ്പാതയുടെ പരപ്പളവ് എത്ര ?
200 അടി ദൈർഘ്യമുള്ള കമ്പിയിൽ നിന്നും 64 അടി ദൈർഘ്യമുള്ള എത്ര കഷണങ്ങൾ മുറിച്ചെടുക്കാം ?
ഒരു സമചതുരത്തിൽ ചുറ്റളവ് 52 സെ.മീ. ആയാൽ ഒരുവശത്തന്റെ നീളമെത്ര?