Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു ചതുരത്തിന്റെ നീളവും വീതിയും തമ്മിലുള്ള അംശബന്ധം 3 : 2 അതിന്റെ ചുറ്റളവ് (perimeter) 110 സെന്റീമീറ്റർ ആയാൽ ചതുരത്തിന്റെ വീതി എത്ര ?

A23 സെ.മീ.

B22 സെ. മീ.

C18 സെ.മീ.

D20 സെ.മീ.

Answer:

B. 22 സെ. മീ.

Read Explanation:

നീളം : വീതി = 3 : 2 = 3x : 2x ചുറ്റളവ് = 2(നീളം + വീതി ) നീളം + വീതി = ചുറ്റളവ് /2 3x + 2x = 110/2 = 55 5x = 55 x = 55/5 = 11 വീതി = 2x = 2 × 11 = 22 cm


Related Questions:

ഒരു ചതുരക്കട്ടയുടെ നീളവും വീതിയും ഉയരവും യഥാക്രമം 3:5:8 എന്ന അംശബന്ധത്തി ലാണ്. അതിന്റെ ഉപരിതലവിസ്‌തീർണ്ണം 1422 cm ആയാൽ ചതുരക്കട്ടയുടെ ഉയരം എത്ര യായിരിക്കും?
രവിയുടെയും ശശിയുടെയും വയസ്സുകൾ തമ്മിലുള്ള അംശബന്ധം ഇപ്പോൾ 4 : 5 ആണ്. 5 വർഷം കഴിയുമ്പോൾ അവരുടെ വയസ്സുകൾ തമ്മിലുള്ള അംശബന്ധം 5 : 6 ആകും. എങ്കിൽ രവിയുടെ ഇപ്പോഴത്തെ വയസ്സ് എന്ത്?
2,400/-.രൂപ യഥാക്രമം P,Q,R എന്നീ മൂന്ന് വ്യക്തികൾക്കിടയിൽ 3:4:5 എന്ന അനുപാതത്തിൽ വിഭജിച്ചിരിക്കുന്നു. അവരുടെ ഓരോ ഷെയറിലേക്കും 200/- ചേർത്തിരിക്കുന്നു, അവരുടെ ഓഹരി തുകയുടെ പുതിയ അനുപാതം എന്താണ്?
രണ്ടു സംഖ്യകൾ തമ്മിലുള്ള അനുപാതം 3:4 ഉം അവയുടെ ഗുണനഫലം 1728 ഉം ആയാൽ ചെറിയ സംഖ്യ ?
An amount of ₹351 is divided among three persons in the ratio of 4 : 11 : 3. The difference between the largest and the smallest shares (in ₹) in the distribution is: