Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം 7.30 ആണെങ്കിൽ മണിക്കൂർ സൂചിയും മിനിറ്റ് സൂചിയും തമ്മിലുള്ള കോണളവ് എത്ര ?

A25

B35

C45

D60

Answer:

C. 45

Read Explanation:

കോണളവ് = 30× മണിക്കൂർ - 11/2 ×മിനിറ്റ് = 30 × 7 - 11/2 × 30 = 210 - 165 = 45°


Related Questions:

ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം 3 : 15 ആണെങ്കിൽ മിനുട്ട് സൂചിയും മണിക്കൂർ സൂചിയും തമ്മിലുള്ള കോണളവ്.
What is the angle traced by the hour hand in 18 minutes?
ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം 4.10 ആയാൽ കണ്ണാടിയിലെ പ്രതിബിംബം ഏത് സമയം കാണിക്കും ?
അക്കങ്ങൾ വെറും വരകളായി സൂചിപ്പിച്ച ഒരു ക്ലോക്കിൻറെ കണ്ണാടിയിലെ പ്രതിബിംബത്തിൽ നോക്കിയപ്പോൾ 8.30 ആണ് സമയം. എന്നാൽശരിയായ സമയം എത്ര ?
The traffic lights at three different crossings turn red after every 30 sec, 45 sec, and 60 sec, respectively. If they all turn red simultaneously at 8.30 a.m., then at what time will they again turn red simultaneously?