Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം 9.30 ആണെങ്കിൽ മിനിട്ട് സൂചിയും മണിക്കൂർ സൂചിയും തമ്മിലുള്ള കോൺ അളവ് എത്ര?

A90

B105

C100

D95

Answer:

B. 105

Read Explanation:

കോൺ അളവ് = 30 x H - 11/2 x M = 30 x 9 - 11/2 x 30 = 270 - 165 = 105


Related Questions:

ഒരു ഘടികാരത്തിലെ 12,3,7 ചേർത്ത് ഒരു ത്രികോണം നിർമ്മിച്ചു. ഈ ത്രികോണത്തിലെ മൂന്ന് കോണുകൾ എന്തൊക്കെയാണ് ?
What is the angle traced by the minute hand in 48 minutes?
A boy goes south, turns right, then right again and then goes left. In which direction he is now?
ഒരു ഘടികാരം നിശ്ചലമയാൽ ദിവസത്തിൽ എത്ര തവണ അത് കൃത്യ സമയം കാണികും
ഒരു ക്ലോക്ക് കാണിക്കുന്നുവെങ്കിൽ അതിന്റെ കണ്ണാടി പ്രതിബിംബം എന്തായിരിക്കും ?