Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
The ratio of the speeds of a car and a bus is 3: 4. if the bus covers a distance of 320 km in 4 hours, what is the speed of the car in km/h?

A60 km/h

B75 km/h

C80 km/h

D90 km/h

Answer:

A. 60 km/h

Read Explanation:

Given:

Speed ratio of car : bus = 3 : 4

Step 1: Find the bus's speed

Speed=DistanceTime\text{Speed}=\frac{\text{Distance}}{\text{Time}}

Bus speed=3204=80 km/h\text{Bus speed}=\frac{320}{4}=80\text{ km/h}

Step 2: Find the car's speed

Car speedBus speed=34\frac{\text{Car speed}}{\text{Bus speed}}=\frac34
Car speed=80×34=60 km/h\text{Car speed}=80\times\frac34=60\text{ km/h}
Answer: 60 km/h


Related Questions:

How many seconds will a boy take to run one complete round around a square field of side 38 metres, if he runs at a speed of 6 km/h?
രണ്ടു സൈക്കിൾ യാത്രക്കാർ 200 കിലോമീറ്റർ 140 കിലോമീറ്റർ ദൂരം യഥാക്രമം 10 മണിക്കൂർ കൊണ്ടും 5 മണിക്കൂർ കൊണ്ടും പിന്നിടുന്നുവെങ്കിൽ അവരുടെ ശരാശരി വേഗതയുടെ അംശബന്ധം എത്ര ?
How many seconds will a boy take to run one complete round around a square field of side 87 metres, if he runs at a speed of 3 km/h?
മണിക്കൂറിൽ 40 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ മായ ഓഫീസിൽ പോയാൽ 5 മിനിറ്റ് വൈകിയാണ് എത്തുന്നത്. മണിക്കൂറിൽ 60 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിലാണ് അവൾ സഞ്ചരിക്കുന്നതെങ്കിൽ, അവൾ 10 മിനിറ്റ് നേരത്തെയാണ്. അവളുടെ വീട്ടിൽ നിന്ന് ഓഫീസിലേക്ക് എത്ര ദൂരം ഉണ്ട്?
ഒരാൾ ഒരു സ്ഥലത്ത് നിന്ന് മറ്റൊരിടത്തേക്ക് മണിക്കൂറിൽ 45 കിലോമീറ്റർ വേഗതയുള്ള കാറിൽ 8 മണിക്കൂർ യാത്ര ചെയ്തു, തിരിച്ച് മണിക്കുറിൽ 40 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിലാണ് യാത്ര ചെയ്തതെങ്കിൽ മടക്ക യാത്രയ്ക്കടുത്ത സമയം എത് മണിക്കുർ ?