Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
A body is moving with a velocity 50 m/s On applying a force on it, it comes to rest in 5 s. If so the retardation is:

A10 m/s²

B5 m/s²

C50 m/s2

D50 m/s

Answer:

A. 10 m/s²

Read Explanation:

• v=u+at • Initial velocity = 50m/s • Final velocity (v) = 0 m/s •time=5s • acceleration=-50/5=-10m/s2 • retardation=-a=10m/s2


Related Questions:

സമവർത്തുള ചലനത്തിൽ മാറ്റമില്ലാതെ തുടരുന്നത് താഴെ പറയുന്നവയിൽ ഏതാണ്?

The figure shows a person travelling from A to B and then to C. If so the displacement is:

image.png
ഭൂമിയുടെ ഉപരിതലത്തിൽ നിശ്ചലാവസ്തയിൽ ഇരിക്കുന്ന 10 Kg പിണ്ഡം ഉള്ള ഒരു വസ്തു‌വിൻ്റെ ഭാരം എത്രയാണ്? (g = 10m / (s ^ 2))

ഒരു പ്രൊജക്സൈലിൻ്റെ പറക്കൽ സമയം 2 sec ആണ്. അതിന്റെ പരമാവധി ഉയരം കണക്കാക്കുക. (g = 10 m/s2m/s^2)

ഒരു ഘൂർണ്ണന ചലനത്തിന് ഉദാഹരണം ഏത് ?