Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
125 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ മണിക്കൂറിൽ 30 കി. മീ. സഞ്ചരിക്കുന്നു. അത് പ്ലാറ്റ്ഫോമിലെ ഒരു വിളക്കുമരം എപ്പോൾ കടക്കും?

A12 sec.

B13.5 sec

C15 sec

D5.1 sec

Answer:

C. 15 sec

Read Explanation:

വേഗത = 30 km/hr = 30 × 5/18 = 25/3 m/s വിളക്കുമരം കടന്നുപോകാൻ എടുക്കുന്ന സമയം = 125/[25/3] = 15 sec


Related Questions:

150 മീറ്റർ നീളമുള്ള തീവണ്ടി 90 കി.മീ. / മണിക്കൂർ വേഗത്തിൽ സഞ്ചരിക്കുന്നു. ഈ തീവണ്ടി 200 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു പാലം കടന്നുപോകാൻ എത്ര സമയം എടുക്കും?
A 725 m long train passes through a 235 m long tunnel in 48 sec. Find the speed of the train.
A 646 m long train crosses a man walking at a speed of 4.5 km/h in the opposite direction in 24 seconds. What is the speed (in km/h) of the train?
60 കിലോമീറ്റർ / മണിക്കൂർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്ന 200 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ വഴിയരികിൽ നിൽക്കുന്ന ഒരു വ്യക്തിയെ കടന്നു പോകാൻ എത്ര സമയം വേണം ?
A 340 m long train crosses a man walking at a speed of 4.5 km/h in the opposite direction in 6 seconds. What is the speed (in km/h) of the train?