Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
125 മീറ്റർ വീതം നീളമുള്ള രണ്ടു തീവണ്ടികൾ സമാന്തരപാതയിലൂടെ എതിർദിശയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്നു. ഒരു തീവണ്ടി 40 കി.മീ./മണിക്കൂർ വേഗതയിലും മറ്റേത് 60 കി.മീ. മണിക്കുർ വേഗതയിലും യാത്ര ചെയ്യുന്നു. എങ്കിൽ എത്ര സമയം കൊണ്ട് അവ തമ്മിൽ മറികടക്കും?

A5 സെക്കന്റ്

B3 സെക്കന്റ്

C8 സെക്കന്റ്

D9 സെക്കന്റ്

Answer:

D. 9 സെക്കന്റ്

Read Explanation:

രണ്ട് ട്രെയിനുകളുടെയും നീളം 125 മീറ്റർ ആയത്കൊണ്ട് ആകെ സഞ്ചരിക്കേണ്ട നീളം= 125 + 125 = 250 മീറ്റർ വേഗത 40 + 60 = 100 കി.മീ./മണിക്കൂർ { എതിർ ദിശയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്നതിനാൽ വേഗതകൾ തമ്മിൽ കൂട്ടണം } കി.മീ./മണിക്കൂർ നെ മീറ്റർ/സെക്കൻഡിൽ ആക്കാൻ 5/18 കൊണ്ട് ഗുണിക്കണം 100km/hr = 100 × 5/18 = m/s ട്രെയിനുകൾ മറികടക്കാൻ  എടുക്കുന്ന സമയം  = ദൂരം / വേഗത = 250/(100 × 5/18) = 250 × 18/(100 × 5) = 9 സെക്കന്റ്


Related Questions:

400 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടി എതിർ ദിശയിൽ നിന്ന് ഒരു സമാന്തര പാതയിലൂടെ മണിക്കൂറിൽ 60 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്ന 300 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടിയെ മറികടക്കാൻ 15 സെക്കൻഡ് എടുക്കും . നീളമുള്ള തീവണ്ടിയുടെ വേഗത മണിക്കൂറിൽ എത്രയാണ് ?
120 m നീളമുള്ള ട്രെയിൻ 160 m നീളമുള്ള റെയിൽവേ പ്ലാറ്റ്ഫോം 14 സെക്കന്റ് കൊണ്ടു കടന്നു പോകുന്നു. ഈ ട്രെയിൻ 100 m നീളമുള്ള പ്ലാറ്റ്ഫോം കടന്നു പോകുന്നതിന് എടുക്കുന്ന സമയം ?
A 120 m long train crosses a man walking at a speed of 8.5 km/h in the opposite direction in 12 seconds. What is the speed (in km/h) of the train?
A train of length 150 meters took 8 seconds to cross a bridge of length 250 metres. Time taken by the train to cross a telephone post is :
A 250-metre long train running at a speed of 100 km/h crosses another train coming from the opposite direction at a speed of 62 km/h in 10 seconds. What is the length of the second train?