Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ നിൽക്കുന്ന ഒരാളെ 72 km/h വേഗതയുള്ള ട്രെയിൻ 10 സെക്കന്റ് കൊണ്ട് കടന്നുപോകുന്നുവെങ്കിൽ 400 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു പാലം കടക്കാൻ ട്രെയിനിന് എത്ര സമയം വേണം? -

A40 സെക്കന്റ്

B18 സെക്കന്റ്

C30 സെക്കന്റ്

D10 സെക്കന്റ്

Answer:

C. 30 സെക്കന്റ്

Read Explanation:

വേഗത = 72 km/h =72×5/18 =20m/s ട്രെയിനിന്റെ നീളം = 20 × 10 =200m 400 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു പാലം കടക്കാൻ വേണ്ട സമയം =600/20=30s


Related Questions:

Evaluate: 32 ÷ 8 × 4-3 × 3
യഥാക്രമം 210 മീറ്ററും 130 മീറ്ററും നീളമുള്ള രണ്ട് ട്രെയിനുകൾ സമാന്തര ട്രാക്കുകളിലൂടെ എതിർദിശയിൽ ഓടുന്നു. അവയുടെ വേഗത യഥാക്രമം 32 km/hr ഉം 36 km/hr ഉം ആണെങ്കിൽ, ഏത് സമയത്താണ് അവർ പരസ്പരം കടക്കുന്നത്?
160 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടി 72 കിലോമീറ്റർ/ മണിക്കൂർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്നു. ഒരു ടെലിഫോൺ പോസ്റ്റ് കടന്നു പോകുന്നതിനു എത്ര സമയം വേണം
Two trains having lengths of 170 m and 480 m are running at speeds of 70 km/h and 80 km/h, respectively, in the same direction. The time taken (in minutes) by the faster train, coming from behind, to completely cross the other train is:
240 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ മണിക്കൂറിൽ 25 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്നു. മണിക്കൂറിൽ 2 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ എതിർദിശയിൽ നിന്ന് വരുന്ന ഒരു മനുഷ്യനെ അത് എത്ര സമയത്തിനുള്ളിൽ മറികടക്കും: