Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
240 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ മണിക്കൂറിൽ 25 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്നു. മണിക്കൂറിൽ 2 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ എതിർദിശയിൽ നിന്ന് വരുന്ന ഒരു മനുഷ്യനെ അത് എത്ര സമയത്തിനുള്ളിൽ മറികടക്കും:

A36 sec

B42 sec

C46 sec

D32 sec

Answer:

D. 32 sec

Read Explanation:

ആപേക്ഷിക വേഗത= 25 + 2 = 27km/hr = 27 × 5/18 m/s മറികടക്കാൻ എടുക്കുന്ന സമയം = 240/(27 × 5/18) = 240 × 18/(27 × 5) = 32 സെക്കൻഡ്


Related Questions:

ഒരു തീവണ്ടിക്ക് 100 m നീളമുണ്ട്. 72 കി. മീ./മണിക്കുർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്ന ഈ തീവണ്ടി ഒരു ഇലക്ട്രിക് തൂൺ കടക്കുന്നതിന് എത്ര സമയം വേണം ?
160 m നീളമുള്ള ഒരു ട്രയിൻ 200 m നീളമുള്ള ഒരു പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ നിൽക്കുന്ന ഒരാളെ 8 sec കൊണ്ട് മറികടക്കുന്നു. പ്ലാറ്റ്ഫോം കടന്നു പോകുന്നതിന് ട്രെയിനെടുത്ത സമയം എന്ത്?
Two trains having lengths of 170 m and 480 m are running at speeds of 70 km/h and 80 km/h, respectively, in the same direction. The time taken (in minutes) by the faster train, coming from behind, to completely cross the other train is:
Krish has ₹1224 with him. He divided it amongst his sons Veer and Nitin and asked them to invest it at 4% rate of interest compounded annually. It was seen that Veer and Nitin got same amount after 12 and 13 years respectively. How much (in ₹) did Krish give to Nitin?
100 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ 20 സെക്കന്റിൽ ഒരു പാലത്തിലൂടെ കടന്നു പോകും, ആ ട്രെയി നിന്റെ സ്പീഡ് 10 m/s കൂട്ടിയാൽ ട്രെയിൻ പാലത്തിലൂടെ 10 സെക്കന്റിൽ കടന്നു പോകും. അങ്ങ നെയെങ്കിൽ പാലത്തിന്റെ നീളം എത്ര?