Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
220 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടിയുടെ വേഗത 36 കി.മീ/മണിക്കുർ ആകുന്നു. ഒരുടെലിഫോൺ തൂൺ കടക്കുന്നതിന് ഈ തീവണ്ടി എടുക്കുന്ന സമയം ?

A6 സെക്കന്റ്

B6 സെക്കന്റ്

C20 സെക്കന്റ്

D22 സെക്കന്റ്

Answer:

D. 22 സെക്കന്റ്

Read Explanation:

വേഗത = 36 കി.മീ/മണിക്കുർ = 36 x 5/18 = 10 m/s ടെലിഫോൺ തൂൺ കടക്കുന്നതിന് എടുക്കുന്ന സമയം = 220/10 = 22 s


Related Questions:

240 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടിക്ക് പാതവക്കിൽ നിൽക്കുന്ന ഒരു വ്യക്ഷത്തകടന്നുപോകുന്നതിന് 8 സെക്കന്റ് വേണം. എങ്കിൽ 600 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ഫ്ലാറ്റ്ഫോം കടക്കാൻ ആ തീവണ്ടി എത്ര സമയമെടുക്കും?
മണിക്കൂറിൽ 54 കി.മീ. വേഗതയിൽ 150 മീറ്റർ നീളമുള്ള തീവണ്ടി 450 മീറ്റർ നീളമുള്ള പാലം കടക്കാൻ എത്ര സെക്കന്റ് സമയം എടുക്കും ?
ഒരു തീവണ്ടി മണിക്കുറിൽ 54 കി.മീ. വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്നു. 120 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഈ തീവണ്ടിക്ക് ഒരു ഇലക്ട്രിക് പോസ്റ്റ് കടന്നു പോകുന്നതിന് എന്ത് സമയം വേണ്ടി വരും?
140 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടി 72 കി.മീ / മണിക്കുർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്നു. ഒരു ടെലഫോൺ പോസ്റ്റ് കടന്നുപോകുന്നതിന് ഈ തീവണ്ടിക്ക് എന്തു സമയം വേണം?
A train overtakes two persons walking along a railway track. The first one walks at 5.4 km/h. The other one walks at 10.8 km/h. The train needs 5.1 and 6.8 seconds respectively to overtake them. What is the speed of the train if both the persons are walking in the same direction as the train?