Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads

ഒരു ചക്രത്തിന് 50/π സെ.മീ വ്യാസം ഉണ്ട്. ഈ വാഹനം 72 കി.മീ./മണിക്കൂർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുകയാണെങ്കിൽ 1 സെക്കന്റ് സമയം കൊണ്ട് വാഹനത്തിന് ചക്രം എത്ര തവണ പൂർണ്ണമായി കറങ്ങിയിരിക്കും  ?

A20

B30

C40

D50

Answer:

C. 40

Read Explanation:

72 കി.മീ./മണിക്കൂർ = 20 മീറ്റർ / സെക്കൻഡ് = 2000 cm/s വ്യാസം = 50/π ആരം = 25/π കാറിന്റെ ചക്രത്തിൻ്റെ ചുറ്റളവ് = 2 π x ആരം = 50 cm 1 സെക്കന്റ് സമയം കൊണ്ട് വാഹനത്തിന് ചക്രം കറങ്ങുന്ന എണ്ണം = 2000/50 = 40


Related Questions:

തീവണ്ടിയിൽ 360 കിലോമീറ്റർ ദൂര യാത്ര ചെയ്യാൻ 4 മണിക്കൂർ 30 മിനിറ്റ് എടുക്കുന്നു. എങ്കിൽ തീവണ്ടിയുടെ ശരാശരി വേഗം എത്രയാണ്?
A bus travelling at 96 km/h completes a journey in 16 hours. At what speed will it have to cover the same distance in 8 hours?
110 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ മണിക്കൂറിൽ 90 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ ഓടുന്നു. ട്രെയിൻ പോകുന്ന ദിശയുടെ എതിർ ദിശയിൽ മണിക്കൂറിൽ 9 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ ഓടുന്ന ഒരു ആൺകുട്ടിയെ അത് ഏത് സമയത്താണ് കടന്നുപോകുക?
മണിക്കുറിൽ 90 കിലോമീറ്റർ വേഗത്തിൽ ഓടുന്ന ഒരു വാഹനം 1 മിനിട്ടിൽ എത്ര ദൂരം ഓടും ?
സച്ചിൻ തൻ്റെ സാധാരണ വേഗതയുടെ 5/4-ൽ ഓടുകയും 5 മിനിറ്റ് മുമ്പ് കളിസ്ഥലത്ത് എത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. സാധാരണ സമയം എന്താണ്?