Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു ക്ലോക്കിന്റെ സൂചി 4 കഴിഞ്ഞ് 50 മിനിറ്റിൽ ഏത് കോണിലാണ് ചരിഞ്ഞിരിക്കുന്നത് ?

A125

B150

C155

D160

Answer:

C. 155

Read Explanation:

കോൺ അളവ്= മണിക്കൂർ × 30 - മിനിട്ട് × 11/2 = 4 × 30 - 11/2 × 50 = 120 - 275 = 155°


Related Questions:

ഒരു ക്ലോക്ക് 10:10 എന്ന സമയം കാണിക്കുമ്പോൾ മിനുട്ട് സൂചിയും മണിക്കൂർ സൂചിയും തമ്മിലുള്ള കോണളവ് എത്ര ?
രാവിലെ 9 മണിക്ക് ഒരു ക്ലോക്ക് ശരിയായി സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. ക്ലോക്കിൽ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ10 മിനിറ്റ് വർദ്ധിക്കുന്നു. അടുത്ത ദിവസം ഉച്ചയ്ക്ക് 2 മണി എന്ന് ക്ലോക്ക് സൂചിപ്പിക്കുമ്പോൾ യഥാർത്ഥ സമയം എന്തായിരിക്കും?
ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം 7.30 ആണെങ്കിൽ മണിക്കൂർ സൂചിയും മിനിറ്റ് സൂചിയും തമ്മിലുള്ള കോണളവ് എത്ര ?
സമയം 3.40 വാച്ചിലെ മിനിറ്റു സുചിക്കും മണിക്കൂർ സൂചിക്കും ഇടയിലുള്ള കോണിന്റെ അളവ് എത്ര ഡിഗ്രിയാണ് ?
ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം 4.15 മണിയാണ്. ഒരു കണ്ണാടിയിൽ അതിന്റെ പ്രതിബിംബം കാണുന്ന സമയം ഏത് ?