Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
10 സെക്കന്റിൽ മണിക്കൂർ സൂചി എത്ര ഡിഗ്രി ചലിക്കണം ?

A12°

B10°

C1/10°

D1/12 °

Answer:

D. 1/12 °

Read Explanation:

ഒരു മണിക്കൂറിൽ = 30° തിരിയും 60 മിനുട്ടിൽ= 30° തിരിയും 3600 സെക്കൻഡിൽ 30° തിരിയും 1 സെക്കൻഡിൽ= 30/3600 = 1/120 10 സെക്കൻഡിൽ 10 × 1/120 = 1/12° തിരിയും


Related Questions:

ക്ലോക്കിലെ സമയം 11 മണി 10 മിനിട്ട് ആകുമ്പോൾ മണിക്കൂർ സൂചിയ്ക്കും മിനിട്ട് സൂചിയ്ക്കും ഇടയിലുള്ള കോണിന്റെ അളവ് എത്രയായിരിക്കും?
What is the angle traced by the hour hand in 18 minutes?
ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം അതിന്റെ എതിർവശത്തിരിക്കുന്ന കണ്ണാടിയിൽ 4.40 ആയി കാണുന്നുവെങ്കിൽക്ലോക്കിലെ യഥാർത്ഥ സമയം എത്ര?
ക്ലോക്കിലെ സമയം 9.20 ആണ്. ഒരു കണ്ണാടിയിൽ അതിന്റെ പ്രതിബിംബം കാണിക്കുന്ന സമയം എത്ര?
What is the angular distance covered by the second hand of a correct clock in 12 minutes?