Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ക്ലോക്കിലെ സമയം 11 മണി 10 മിനിട്ട് ആകുമ്പോൾ മണിക്കൂർ സൂചിയ്ക്കും മിനിട്ട് സൂചിയ്ക്കും ഇടയിലുള്ള കോണിന്റെ അളവ് എത്രയായിരിക്കും?

A15

B30

C85°

D90

Answer:

C. 85°

Read Explanation:

കോണളവ് = 30H - 11/2M = 30 × 11 - 11/2 × 10 = 330 - 55 = 275 360 - 275 = 85


Related Questions:

ഒരു ക്ലോക്കിന്റെ പ്രതിബിംബ സമയം 10:24 ആയാൽ യഥാർത്ഥ സമയം എത്ര ?
സമയം 9:10 കാണിക്കുന്ന ഒരു ക്ലോക്കിന്റെ മണിക്കൂറും മിനിറ്റും തമ്മിലുള്ള കോൺ എത്രയാണ്?
5 മണി 15 മിനിറ്റ് കാണിക്കുന്ന ക്ലോക്കിലെ മിനിറ്റ് സുചിയും മണിക്കൂർ സൂചിയും തമ്മിലുള്ള കോണളവ്എത്രയാണ് ?
ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം അഞ്ചുമണി 20 മിനിറ്റ് ആകുമ്പോൾ മണിക്കൂർ സൂചിയും മിനിറ്റ് സൂചിയും തമ്മിലുള്ള കോണളവ് എത്ര ?
ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയവും അതിന്റെ പ്രതിബിംബം കാണിക്കുന്ന സമയവും തമ്മിൽ മൂന്ന് മണിക്കൂർ 30 മിനിറ്റ് വ്യത്യാസമുണ്ട് . യഥാർത്ഥ ക്ലോക്കിലെ സമയമാവാൻ ഏറ്റവും അനുയോജ്യമായത് ഏത് ?