Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
5 മീറ്റർ നീളവും 4 മീറ്റർ വീതിയും 2 മീറ്റർ ഉയരവുമുള്ള ഒരു ടാങ്കിൽ എത്ര ലിറ്റർ വെള്ളം കൊള്ളും?

A40000 ലിറ്റർ

B0.004 ലിറ്റർ

C20 ലിറ്റർ

D8 ലിറ്റർ

Answer:

A. 40000 ലിറ്റർ

Read Explanation:

ടാങ്കിന്റെ നീളം = 5 മീ ടാങ്കിന്റെ വീതി = 4 മീ ടാങ്കിന്റെ ഉയരം = 2 മീ ടാങ്കിന്റെ വ്യാപ്തം= (5 × 4 × 2) = 40 m^3 1 m^3 = 1000 L 40 m^3 = 40000 L


Related Questions:

A courtyard is 16 metres long and 8 metres broad. How many square tiles of side 40 centimeters are required to pave the courtyard?
ഒരു നിശ്ചിത പരിധികൊണ്ട് പരമാവധി വിസ്തീർണ്ണം കിട്ടുന്ന ദ്വിമാന രൂപം?
ഒരു സമചതുര സ്തൂപികയുടെ ചരിവുയരം 15 cm , പാദവക്ക് 12 cm, ആയാൽതൂപികയുടെ ഉയരം എത്ര ?

നീളം  3343\frac34 മീറ്ററും വീതി 9139 \frac13 മീറ്ററും ആയ ചതുരത്തിന്റെ പരപ്പളവ് എത്ര ചതുരശ്രമീറ്ററാണ് ?

R ആരമുള്ള ഒരു ഗോളത്തിന് ഉള്ളിൽ ആലേഖനം ചെയ്യാൻ പറ്റുന്ന പരമാവധി വ്യാപ്തമുള്ള സിലിണ്ടാറിൻ്റെ ഉയരം എത്ര?