Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
ഒരു യാത്രയിൽ കാർ ആദ്യത്തെ 3 മണിക്കൂർ സമയം 40 കി മി/മണിക്കൂർ വേഗതയിലും ശേഷിക്കുന്ന 5 മണിക്കൂർ സമയം 48 കി.മീ /മണിക്കൂർ വേഗതയിലും സഞ്ചരിച്ചാൽ കാറിൻ്റെ ശരാശരി വേഗത എത്ര?

A40 km/hr

B45 km/hr

C42 km/hr

D44 km/hr

Answer:

B. 45 km/hr

Read Explanation:

ആദ്യത്തെ 3 മണിക്കൂർ സമയം 40 കി മി/മണിക്കൂർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്നു സഞ്ചരിച്ച ദൂരം = വേഗത × സമയം = 40 × 3 = 120km ശേഷിക്കുന്ന 5 മണിക്കൂർ സമയം 48 കി.മീ /മണിക്കൂർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്നു ദൂരം = 5 × 48 = 240m ആകെ ദൂരം = 120 + 240 = 360 ശരാശരി വേഗത = 360/8 =45 km/hr


Related Questions:

തുടർച്ചയായ 7 ഒറ്റ സംഖ്യകളുടെ ശരാശരി 13 ആയാൽ അവസാന ഒറ്റ സംഖ്യ ഏത്?
The sum of 8 numbers is 684. Find their average.
ഒരു കമ്പനിയിൽ 50 ജീവനക്കാരുണ്ട്. 64 കിലോ ഭാരമുള്ള ഒരു ജീവനക്കാരൻ വിരമിച്ചു. ഒരു പുതിയ ജീവനക്കാരൻ കമ്പനിയിൽ ചേർന്നു. ശരാശരി ഭാരം 250 ഗ്രാം വർദ്ധിച്ചാൽ, പുതിയ ജീവനക്കാരന്റെ ഭാരം എത്രയാണ് ?
What is the average of all integers between 300 and 450 that are exactly divisible by 13?
The average weight of a family of five members (in kg) whose weights are 40 kg, 49 kg, 56 kg, 66 kg and 37 kg is: