Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരാൾ 50 രൂപയ്ക്ക് വാങ്ങിയ ഒരു സാധനം 60 രൂപയ്ക്ക് വിറ്റാൽ അയാൾക്ക് എത്ര ശതമാനം ലാഭം കിട്ടി?

A20%

B10%

C30%

D5%

Answer:

A. 20%

Read Explanation:

വാങ്ങിയ വില = 50 രൂപ
വിറ്റവില = 60 രൂപ
ലാഭ ശതമാനം = 1050×100 \frac {10}{50} \times 100
= 20 %

Related Questions:

ഒരു വ്യാപാരി അടയാളപ്പെടുത്തിയ വിലയിൽ 10% കിഴിവ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുകയും ഓരോ 12 ഇനങ്ങൾ വാങ്ങുമ്പോഴും 3 ഇനങ്ങൾ സൗജന്യമായി നൽകുകയും ചെയ്യുന്നു, അതുവഴി 20% ലാഭം നേടുന്നു. അടയാളപ്പെടുത്തിയ വില, വാങ്ങിയ വിലയേക്കാൾ എത്ര ശതമാനം വർദ്ധിച്ചുവെന്ന് കൃത്യമായി രണ്ട് ദശാംശ സ്ഥാനങ്ങളിൽ കണ്ടെത്തുക.

ഒരു ഗ്രാം സ്വർണത്തിന് 4500 രൂപ നിരക്കിൽ 10 ഗ്രാമിന്റെ ഒരു സ്വർണമോതിരംവാങ്ങിയപ്പോൾ വിലയുടെ 3% ജി. എസ്. ടി. യും 10% പണിക്കൂലിയും നൽകേണ്ടിവന്നു. കൂടാതെ പണിക്കൂലിയുടെ 5% ജി. എസ്. ടി. യും നൽകേണ്ടി വന്നു. അപ്പോൾ ഈ മോതിരത്തിന്റെ വില എത്രയാണ് ?
5000 രൂപക്ക് വാങ്ങിയ ഒരു സൈക്കിൾ 4300 വിറ്റാൽ നഷ്ടശതമാനം എത്ര?
2,850 രൂപയ്‌ക്ക് ഒരു സൈക്കിൾ വിറ്റപ്പോൾ 14% ലാഭം കിട്ടി. ലാഭശതമാനം 8% മാത്രമേ വേണ്ടങ്കിൽ എത്ര രൂപക്ക് സൈക്കിൾ വിൽക്കണം ?
Three men entered into a business in partnership for 14 months, 8 months and 7 months. If the ratio of their profit is 5 : 7 : 8, what is the ratio of their investments?