Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
240 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ ഒരു പോസ്റ്റ് കടന്നുപോകുന്നതിന് വേണ്ട സമയം 24 സെക്കന്റ് ആണ് എങ്കിൽ 750 മീറ്റർ നീളമുള്ള പ്ലാറ്റ്ഫോം കടന്നു പോകുന്നതിന് എത്ര സമയം വേണം?

A96 സെക്കന്റ്

B89 സെക്കന്റ്

C76 സെക്കന്റ്

D99 സെക്കന്റ്

Answer:

D. 99 സെക്കന്റ്

Read Explanation:

ട്രെയിനിന്റെ വേഗത = 240/24 =10 m/s 750 മീറ്റർ നീളമുള്ള പ്ലാറ്റ്ഫോം കടന്നു പോകുന്നതിന് എടുക്കുന്ന സമയം, =ദൂരം/ വേഗത = (240+750)/10 = 990/10 = 99 s


Related Questions:

150 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ 200 മീറ്റർ നീളത്തിലുള്ള പ്ലാറ്റ്ഫോം 35 സെക്കന്റ് കൊണ്ട് കടന്നുപോകുന്നു. ട്രെയിനിന്റെ വേഗത എത്ര?
A 340 m long train crosses a man walking at a speed of 4.5 km/h in the opposite direction in 6 seconds. What is the speed (in km/h) of the train?
A 815 m long train crosses a man walking at a speed of 2.7 km/h in the opposite direction in 18 seconds. What is the speed (in km/h) of the train?
മണിക്കൂറിൽ 90 കി.മീ. വേഗതയിൽ പോകുന്ന ഒരു തീവണ്ടി ഒരു ഇലക്ട്രിക് പോസ്റ്റ് കടക്കുന്നതിന് 6 സെക്കന്റ് എടുക്കുന്നു. തീവണ്ടിയുടെ നീളം എത്ര?
120 m നീളമുള്ള ട്രെയിൻ 160 m നീളമുള്ള റെയിൽവേ പ്ലാറ്റ്ഫോം 14 സെക്കന്റ് കൊണ്ടു കടന്നു പോകുന്നു. ഈ ട്രെയിൻ 100 m നീളമുള്ള പ്ലാറ്റ്ഫോം കടന്നു പോകുന്നതിന് എടുക്കുന്ന സമയം ?