Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
250 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടി 100 മീറ്റർ നീളമുള്ള പ്ലാറ്റ്ഫോം കടന്നുപോകാൻ 30 സെക്കന്റ് എടുത്തുഎങ്കിൽ തീവണ്ടിയുടെ വേഗത കീ.മീ. /മണികൂറിൽ എത്രയായിരിക്കും?

A78 കി മി./ മണിക്കൂർ

B42 കി മി./ മണിക്കൂർ

C88 കി മി./ മണിക്കൂർ

D70 കി മി./ മണിക്കൂർ

Answer:

B. 42 കി മി./ മണിക്കൂർ

Read Explanation:

ട്രെയിൻ സഞ്ചരിച്ച ആകെ ദൂരം = 250 + 100 = 350 വേഗത = 350/30 m/s x 18/5 = 6300 / 150 = 42 കി മി./ മണിക്കുർ


Related Questions:

300 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ 30 സെക്കന്റ് കൊണ്ട് 500 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു പാലം കടക്കുന്നു എങ്കിൽ ട്രെയിനിന്റെ വേഗത എന്ത് ?
Train A leaves station M at 7:35 AM and reaches station N at 2:35 PM on the same day. Train B leaves station N at 9:35 AM and reaches station M at 2:35 PM on the same day. Find the time when Trains A and B meet.
Two trains are moving in opposite directions at speeds of 60 km/h and 50 km/h. The length of one train is 430 m. The time taken by them to cross each other is 44 seconds. The length (in m) of the other train, correct to 2 decimal places, is:
125 മീറ്റർ വീതം നീളമുള്ള രണ്ടു തീവണ്ടികൾ സമാന്തരപാതയിലൂടെ എതിർദിശയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്നു. ഒരു തീവണ്ടി 40 കി.മീ./മണിക്കൂർ വേഗതയിലും മറ്റേത് 60 കി.മീ. മണിക്കുർ വേഗതയിലും യാത്ര ചെയ്യുന്നു. എങ്കിൽ എത്ര സമയം കൊണ്ട് അവ തമ്മിൽ മറികടക്കും?
ഒരു തീവണ്ടി മണിക്കുറിൽ 54 കി.മീ. വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്നു. 120 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഈ തീവണ്ടിക്ക് ഒരു ഇലക്ട്രിക് പോസ്റ്റ് കടന്നു പോകുന്നതിന് എന്ത് സമയം വേണ്ടി വരും?