Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
240 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടിക്ക് പാതവക്കിൽ നിൽക്കുന്ന ഒരു വ്യക്ഷത്തകടന്നുപോകുന്നതിന് 8 സെക്കന്റ് വേണം. എങ്കിൽ 600 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ഫ്ലാറ്റ്ഫോം കടക്കാൻ ആ തീവണ്ടി എത്ര സമയമെടുക്കും?

A16 Sec.

B26 Sec.

C28 Sec.

D30 Sec.

Answer:

C. 28 Sec.

Read Explanation:

വേഗത=240/8=30 m/s 600 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരുഫ്ലാറ്റ്ഫോം കടക്കാൻ = [ട്രെയിനിന്റെ നീളം +പ്ലാറ്റ്ഫോമിന്റെ നീളം] / വേഗത = [240 + 600 ] / 30 = 840/30 = 28 sec


Related Questions:

A train runs at a speed of 111 kmph to cover a distance of 222 km and then at a speed of 86 kmph to cover a distance of 258 km. Find the average speed of the train for the entire distance.
A train runs at a speed of 84 kmph to cover a distance of 336 km and then at a speed of 96 kmph to cover a distance of 192 km. Find the average speed of the train for the entire distance.
image.png
300 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിനിന്റെ വേഗത മണിക്കൂറിൽ 40 കിലോമീറ്റർ (40 km/hr) ആണെങ്കിൽ 100 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു പാലം കടക്കാൻ ട്രെയിനിന് വേണ്ടി വരുന്ന സമയം എത്ര ?
125 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ മണിക്കൂറിൽ 30 കി. മീ. സഞ്ചരിക്കുന്നു. അത് പ്ലാറ്റ്ഫോമിലെ ഒരു വിളക്കുമരം എപ്പോൾ കടക്കും?