Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
ഒരു ടാങ്കിൽ 480 ലിറ്റർ വെള്ളം നിറച്ചപ്പോൾ അതിന്റെ 33 1/3% നിറഞ്ഞു എങ്കിൽ ടാങ്കിൽ എത്ര ലിറ്റർ വെള്ളം കൊള്ളും?

A1680

B2210

C1440

D1780

Answer:

C. 1440

Read Explanation:

Given:

  • 480litres=(3313%)480 litres = (33 \frac{1}{3}\%) of tank

Convert percentage:
3313%=1333 \frac{1}{3}\% = \frac{1}{3}

So,
13 of tank=480\frac{1}{3} \text{ of tank} = 480

Let total capacity = (x)

  • x3=480\frac{x}{3} = 480
    x=480×3=1440x = 480 \times 3 = 1440

    Final Answer: 1440 litres


Related Questions:

ഒരു കോണിന്റെയും ഗോളത്തിന്റെയും ആരങ്ങളും വ്യാപ്തങ്ങളും തുല്യമാണ് എങ്കിൽ ഗോളത്തിന്റെ വ്യാസവും കോണിന്റെ ഉയരവും ഏത് അനുപാതത്തിൽ ആയിരിക്കും ?
A vessel is in the form of a hollow hemisphere mounted by a hollow cylinder. The diameter of the hemisphere is 28 cm, and the total height of the vessel is 20 cm. Find the inner surface area (in cm?) of the vessel. (Use ∏=22/7)
ഒരു വൃത്തത്തിന്റെ വ്യാസം ഇരട്ടിയാക്കിയാൽ പരപ്പളവ് എത്ര മടങ്ങ് വർദ്ധിക്കും ?
30 cm നീളമുള്ള ഒരു കമ്പി വളച്ച് ഒരു ചതുരം ഉണ്ടാക്കുന്നു. ചതുരത്തിന്റെ നീളവും വീതിയും 3 : 2 എന്ന അംശബന്ധത്തിലായാൽ, നീളം എന്ത് ?
ഒരു ചരട് മടക്കി സമചതുരരൂപത്തിലാക്കിയപ്പോൾ അതിനു 36 ചതുരശ്ര സെൻറീമീറ്റർ പരപ്പളവുണ്ടെങ്കിൽ ചരടിൻ്റെ നീളം എത്ര ?