Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു ചതുരത്തിന്റെ നീളവും വീതിയും കൂട്ടിയാൽ 10 സെ. മീ. കിട്ടുമെങ്കിൽ ചുറ്റളവ് എത്ര സെ. മീ. ?

A20

B10

C100

D40

Answer:

A. 20

Read Explanation:

ചുറ്റളവ്= 2(നീളം+ വീതി) = 2(10) = 20 cm


Related Questions:

The curved surface area of a cylindrical pillar is 264 m2 and its volume is 924 m3. Find theratio of its diameter to its height ?
ഒരു ചതുരത്തിന്റെ നീളം 10 സെ.മീറ്ററും വീതി 8 സെ.മീറ്ററും ആയാൽ വിസ്തീർണ്ണം എത്ര?
ഒരു റോംബസിന്റെ വിസ്തീർണ്ണം 240 ആണ്. ഡയഗണലുകളിൽ ഒന്ന് 16 സെന്റീമീറ്ററാണ്.മറ്റൊരു ഡയഗണൽ കണ്ടെത്തുക.
ഒരു വ്യത്തിന്റെ വിസ്തീർണം 36πcm² ആയാൽ അതിന്റെ വൃത്ത പരിധി (ചുറ്റളവ്) നിർണയിക്കുക
ഒരു ചതുരത്തിന്റെ ചുറ്റളവ് 26 സിഎം ആണ് ഈ ചതുരത്തിന്റെ നീളം രണ്ട് മടങ്ങും വീതി 3 മടങ്ങുമാക്കി മറ്റൊരു ചതുരം വരച്ചപ്പോൾ ചുറ്റളവ് 62 സിഎം ആയി എങ്കിൽ ആദ്യത്തെ ചതുരത്തിന്റെ നീളം എത്ര ?