Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു ക്ലോക്കിന്റെ മിനിറ്റ് സൂചി 300° ചലിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, മണിക്കൂർ സൂചി എത്ര ഡിഗ്രി ചലിച്ചു ?

A150 °

B25°

C50°

D300°

Answer:

B. 25°

Read Explanation:

ക്ലോക്കിലെ മിനിറ്റ് സൂചി ഒരു മണിക്കൂറിൽ സഞ്ചരിക്കുന്ന കോണളവ് = 360° 60 മിനിറ്റ് = 360° 300° = 60 × 300/360 = 50 മിനിറ്റ് മണിക്കൂർ സൂചി ഒരു മണിക്കൂറിൽ സഞ്ചരിക്കുന്ന കോണളവ് = 30° 1 മണിക്കൂർ = 30° 60 മിനിറ്റ് = 30° 50 മിനിറ്റ് = 30 × 50/60 = 25°


Related Questions:

ക്ലോക്കിലെ സമയം 9.20 ആണ്. ഒരു കണ്ണാടിയിൽ അതിന്റെ പ്രതിബിംബം കാണിക്കുന്ന സമയം എത്ര?
ഒരു ക്ലോക്ക് 10:10 എന്ന സമയം കാണിക്കുമ്പോൾ മിനുട്ട് സൂചിയും മണിക്കൂർ സൂചിയും തമ്മിലുള്ള കോണളവ് എത്ര ?
ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം 4.10 ആയാൽ കണ്ണാടിയിലെ പ്രതിബിംബം ഏത് സമയം കാണിക്കും ?
10 സെക്കന്റിൽ മണിക്കൂർ സൂചി എത്ര ഡിഗ്രി ചലിക്കണം ?
5 മണി 15 മിനിറ്റ് കാണിക്കുന്ന ക്ലോക്കിലെ മിനിറ്റ് സുചിയും മണിക്കൂർ സൂചിയും തമ്മിലുള്ള കോണളവ്എത്രയാണ് ?