Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം 3 : 15 ആണെങ്കിൽ മിനുട്ട് സൂചിയും മണിക്കൂർ സൂചിയും തമ്മിലുള്ള കോണളവ്.

A0

B15

C22.5

D7.5

Answer:

D. 7.5

Read Explanation:

സമയം 3:15 ആകുമ്പോൾ ക്ലോക്കിലെ മണിക്കൂർ സൂചിയും മിനിറ്റ് സൂചിയും തമ്മിലുള്ള കോണളവ് 7.5° ആണ്.

കോണളവ് കാണാനുള്ള സൂത്രവാക്യം

കോണളവ്=∣(30×H)−(112×M)∣\text{കോണളവ്} = \left\vert{} (30 \times H) - \left( \frac{11}{2} \times M \right) \right\vert{}

  • H (മണിക്കൂർ/Hour) = 3

  • M (മിനിറ്റ്/Minute) = 15

കണക്കാക്കുന്ന രീതി

  1. മണിക്കൂറിനെ 30 കൊണ്ട് ഗുണിക്കുക:
    30 × 3 = 90

  2. മിനിറ്റിനെ 112\frac{11}{2} (അല്ലെങ്കിൽ 5.5) കൊണ്ട് ഗുണിക്കുക:
    15 × 5.5 = 82.5

  3. ഇവ തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം കാണുക:
    90−82.5=7.5∘90 - 82.5 = \mathbf{7.5^\circ}


Related Questions:

Find the approximate angle between the minute hand and the hour hand of a 12-hour clock when the time is 9:25.
രാവിലെ 9 മണിക്ക് ഒരു ക്ലോക്ക് ശരിയായി സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. ക്ലോക്കിൽ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ10 മിനിറ്റ് വർദ്ധിക്കുന്നു. അടുത്ത ദിവസം ഉച്ചയ്ക്ക് 2 മണി എന്ന് ക്ലോക്ക് സൂചിപ്പിക്കുമ്പോൾ യഥാർത്ഥ സമയം എന്തായിരിക്കും?
സമയം 3.40 വാച്ചിലെ മിനിറ്റു സുചിക്കും മണിക്കൂർ സൂചിക്കും ഇടയിലുള്ള കോണിന്റെ അളവ് എത്ര ഡിഗ്രിയാണ് ?
ഒരു ക്ലോക്കിലെ മണിക്കൂർ സൂചി ഒരു ദിവസം തിരിയുന്ന ഡിഗ്രി അളവ് എത്ര ?
ഒരു സെക്കന്റ് ഒരു മണിക്കൂറിന്റെ എത്ര ദശാംശമാണ് ?