Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു ഹാളിന്റെ വിസ്തീർണ്ണം 1250 ചതുരശ്ര മീറ്ററാണ്, അതിൻ്റെ നീളം വീതിയുടെ ഇരട്ടിയാണ് ഹാളിന്റെ നീളം എത്ര?

A50m

B30 m

C40 m

D60 m

Answer:

A. 50m

Read Explanation:

വീതി = X നീളം= 2X വിസ്തീർണ്ണം =നീളം × വീതി=2X × X 2X² = 1250 X² = 625 X= 25 നീളം = 2X = 50m


Related Questions:

A regular hexagon is inscribed in a circle of radius 6 cm. Find its area enclosed by the hexagon:
ഒരു സമചതുരത്തിന്റെ വശം ½ ആയി കുറഞ്ഞാൽ അതിന്റെ ചുറ്റളവിലും പരപ്പളവിലും വരുന്ന മാറ്റം എന്ത് ?
60 സെ.മീ. നീളമുള്ള ഒരു കമ്പി വളച്ച് രവി 200 ചതുരശ്ര സെന്റീ മീറ്റർ പരപ്പളവുള്ള ഒരു ചതുരം ഉണ്ടാക്കിയാൽ അതിന്റെ ഒരു വശത്തിന്റെ നീളം ആകാൻ സാധ്യതയുള്ളത് ?
The perimeter of a square is 40 cm. Find the area :
ഒരു ഗോളത്തിന്റെ വ്യാസം 30% വർദ്ധിപ്പിച്ചാൽ ഉപരിതല വിസ്തീർണ്ണത്തിന്റെ വർദ്ധനവ് എത്രയാണ് ?