Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
25 സെ.മീ. നീളവും 16 സെ.മീ. വീതിയുമുള്ള ഒരു ചതുരത്തിന്റെ വിസ്തീർണ്ണം ഒരു സമചതുരത്തിന്റെ വിസ്തീർണ്ണത്തിന് തുല്യമാണ്. എങ്കിൽ സമചതുരത്തിന്റെ ചുറ്റളവ് ?

A20

B40

C80

D100

Answer:

C. 80

Read Explanation:

ചതുരത്തിന്റെ വിസ്തീർണ്ണം=25x16=400 സമചതുരത്തിന്റെ വിസ്തീർണ്ണം 400 ആയാൽ , ഒരു വശം=√400=20 ചുറ്റളവ്=4x20=80


Related Questions:

ഒരു വൃത്തത്തിന്റെ ആരം 2 മടങ്ങ് ആയാൽ ചുറ്റളവ് എത്ര മടങ്ങ് ആകും?
ഒരു ഗോളത്തിന്റെ ആരം ഇരട്ടി ആക്കിയാൽ ഉപരിതല വിസ്‌തീർണ്ണം എത്ര വർദ്ധിക്കും?
If the edge of a cube is tripled, then its volume increases to_____________ times to its original volume.
ഒരു ചതുർഭുജത്തിന്റെ വികർണ്ണങ്ങൾ പരസ്പരം ലംബങ്ങളാണ് അതിന്റെ നീളങ്ങൾ 20 cm, 15 cm എന്നിവ ആയാൽ അതിന്റെ വിസ്തീർണ്ണം എന്ത്?
10 cm ആരമുള്ള ഈയ ഗോളം ഉരുക്കി അതേ ആരമുള്ള ഒരു വൃത്തസ്തൂപികയാക്കിയാൽ, സ്തൂപികയുടെ ഉന്നതി?