Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
The radius of the base and height of a right circular cone are in the ratio 8 : 15. Find the slant height of the cone if its volume is 1005 5/7 cm³.

A15 cm

B17 cm

C8 cm

D23 cm

Answer:

B. 17 cm

Read Explanation:

Given ratio:

r:h=8:15r : h = 8 : 15
⇒r=8k,;h=15k\Rightarrow r = 8k,; h = 15k

Use volume of cone

V=13πr2hV = \frac{1}{3}\pi r^2 h
100557=13×227×(8k)2×(15k)1005 \tfrac{5}{7} = \frac{1}{3}\times \frac{22}{7} \times (8k)^2 \times (15k)
Convert mixed fraction:
100557=704071005 \tfrac{5}{7} = \frac{7040}{7}
Substitute

70407=13×227×64k2×15k\frac{7040}{7} = \frac{1}{3}\times \frac{22}{7} \times 64k^2 \times 15k
=22×64×153×7k3= \frac{22 \times 64 \times 15}{3 \times 7} k^3
=22×64×57k3= \frac{22 \times 64 \times 5}{7} k^3
=70407k3= \frac{7040}{7} k^3
Compare

70407=70407k3\frac{7040}{7} = \frac{7040}{7} k^3
⇒k3=1⇒k=1\Rightarrow k^3 = 1 \Rightarrow k = 1

So:
r=8,h=15r = 8,\quad h = 15
Slant height

l=r2+h2l = \sqrt{r^2 + h^2}
l=r2+h2l = \sqrt{r^2 + h^2}

l=82+152=64+225=289=17l = \sqrt{8^2 + 15^2} = \sqrt{64 + 225} = \sqrt{289} = 17

17 cm\boxed{17 \text{ cm}}


Related Questions:

Three concentric circles are designed as part of a target practice board. Their diameters form an arithmetic progression. If the smallest circle has a circumference of 6∏ cm and the largest circle has a circumference of 14∏ cm. what is the circumference of the middle circle?
3 ലോഹഗോളങ്ങളുടെ ആരം 1 സെ. മീ., 2 സെ. മീ., 3 സെ. മീ., എന്നിങ്ങനെ ആണ്. ഈ 3 ഗോളങ്ങൾ ഉരുക്കി ഒരു ഗോളമാക്കുന്നു. ഈ പ്രക്രിയയിൽ 25% ലോഹം നഷ്ടപ്പെടുന്നു. എങ്കിൽ പുതിയ ഗോളത്തിൻ്റെ ആരം എന്തായിരിക്കും ?
ഒരു വൃത്തത്തിന്റെ വ്യാസം ഇരട്ടിയാക്കിയാൽ പരപ്പളവ് എത്ര മടങ്ങ് വർദ്ധിക്കും ?
സിലിണ്ടറിന്റെയും കോണിന്റെയും വോളിയം 25 : 16 എന്ന അനുപാതത്തിലാണ്. അവയുടെ ഉയരം 3 : 4 എന്ന അനുപാതത്തിലാണ്. അപ്പോൾ സിലിണ്ടറിന്റെയും കോണിന്റെയും അടിത്തറയുടെ ആരത്തിന്റെ അനുപാതം ആണ്
ഒരു ചതുരത്തിന്റെ പരപ്പളവ് 12 1/2 cm ഉം അതിന്റെ ഒരു വശത്തിന്റെ നീളം 3 3/4 cm ഉ ആണെങ്കിൽ മറ്റേ വശത്തിന്റെ നീളം എത്ര ?