Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
ഒരു ചതുരത്തിന്റെ നീളവും വീതിയും തമ്മിലുള്ള അംശബന്ധം 5 : 3 ആണ്. നീളം 60 സെന്റിമീറ്റർ ആയാൽ വീതി എന്ത് ?

A20 സെ.മീ.

B12 സെ.മീ.

C36 സെ.മീ.

D35 സെ.മീ.

Answer:

C. 36 സെ.മീ.

Read Explanation:

നീളം 5x , വീതി 3x ആയാൽ 5x = 60 X = 60/5 = 12 വീതി= 12× 3 = 36 cm


Related Questions:

If the edge of a cube is tripled, then its volume increases to_____________ times to its original volume.
ഒരു സമചതുരത്തിന്റെ വിസ്തീർണ്ണം 100 cm2 സമചതുരത്തിന്റെ വശങ്ങളുടെ നീളം ഇരട്ടി ആയി വർദ്ധിപ്പിച്ചാൽ വിസ്തീർണ്ണം എത്ര ?
15 സെന്റീമീറ്റർ ആരമുള്ള ഒരു ലോഹ ഗോളത്തെ ഒരുക്കി 27 തുല്യ വലിപ്പമുള്ള ചെറുകോളങ്ങൾ ആക്കി ചെറു ഗോളങ്ങളുടെ ആരം എത്രയായിരിക്കും?
36π cm³ വ്യാപ്മുള്ള ഒരു ഗോളത്തിന്റെ ആരം കണ്ടെത്തുക?
168 സെ. മീ. വ്യാസമുള്ള ഒരു അർദ്ധഗോളത്തിന്റെ ആകെ ഉപരിതല വിസ്തീർണ്ണം എത്ര ചതുരശ്ര സെന്റിമീറ്റർ ആണ് ?