Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
Two cars travel from city A to city B at a speed of 30 and 44 km/hr respectively. If one car takes 3.5 hours lesser time than the other car for the journey, then the distance between City A and City B is

A264km

B330km

C398km

D495km

Answer:

B. 330km

Read Explanation:

Speed of car 1 = 30 km/hr Time taken by Car 1 = D/30 hr Speed of car 2 = 44 km/hr Time taken by Car 2 = D/44 hr D/30 - D/44 =3.5 D = 330 km


Related Questions:

ഒരു മോട്ടോർ കാർ 10 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ ഒരു യാത്ര പൂർത്തിയാക്കുന്നു. ആദ്യ പകുതി മണിക്കൂറിൽ 21 കിലോമീറ്ററിലും രണ്ടാം പകുതി മണിക്കൂറിൽ 24 കിലോമീറ്ററിലും. ദൂരം കണ്ടെത്തുക.
മീനു തന്റെ യാത്രയുടെ ¾ ഭാഗം ബസ്സിലും ബാക്കിയുള്ള 5 കി.മീ. ഓട്ടോയിലുമാണ് സഞ്ചരിച്ചത് എങ്കിൽ മീനു ആകെ എത്ര കിലോമീറ്റർ യാത്ര ചെയ്തു ?
225 മീ. നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടി മണിക്കൂറിൽ 54 കി.മി. വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുമ്പോൾ പാതവക്കിലെ ഒരു പോസ്റ്റിനെ തരണം ചെയ്യാൻ എത്ര സമയം എടുക്കും ?
സമിർ 200 മീ. ഓടുവാനായി 24 സെക്കന്റ് എടുത്തു. സമീറിന്റെ സ്പീഡ് എത്ര ?
30 km/h വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്ന ഒരു കാർ 6 മണിക്കൂർ കൊണ്ട് എത്ര ദൂരം സഞ്ചരിക്കും ?