Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
സമയം 2.50 ആകുമ്പോൾ ക്ലോക്കിലെ മിനുട്ട് മണിക്കൂർ സൂചികൾ തമ്മിലുളള കോണാളവ് എത്ര?

A145

B155

C165

D135

Answer:

A. 145

Read Explanation:

കോൺ അളവ്= 30 × മണിക്കൂർ - 11/2 × മിനുട്ട് = 30 × 2 - 11/2 × 50 = 60 - 275 = 215 360 - 215 = 145°


Related Questions:

ഒരു ക്ലോക്ക് 10 : 10 എന്ന സമയം കാണിക്കുമ്പോൾ മിനുട്ട് സൂചിയും മണിക്കൂർ സൂചിയും തമ്മിലുള്ള കോണളവ് എത്ര ?
10 സെക്കന്റിൽ മണിക്കൂർ സൂചി എത്ര ഡിഗ്രി ചലിക്കണം ?
5 മണി കഴിഞ്ഞു 15 മിനുട്ട് ഉള്ളപ്പോൾ ക്ലോക്കിലെ മിനുട്ട് മണിക്കൂർ സൂചികൾ തമ്മിലുള്ള കോണളവ് എത്ര?
സമയം 5:15 ആകുമ്പോൾ മണിക്കൂർ സൂചിക്കും മിനിറ്റ് സൂചിക്കും ഇടയിലുള്ള കോണളവ് എത്ര ഡിഗ്രിയാണ് ?
ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം 4.10 ആയാൽ കണ്ണാടിയിലെ പ്രതിബിംബം ഏത് സമയം കാണിക്കും ?