Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
ക്ലോക്കിൽ സമയം 7:30 ആകുമ്പോൾ മണിക്കൂർ സൂചിയും മിനിറ്റ് സൂചിയും തീർക്കുന്ന കോണളവ് എത്ര ?

A45

B30

C15

D50

Answer:

A. 45

Read Explanation:

  • മിനിറ്റ് സൂചി ഓരോ മിനിറ്റിലും 6 ഡിഗ്രി നീങ്ങും. മണിക്കൂർ സൂചി ഓരോ മിനിറ്റിലും 0.5 ഡിഗ്രി നീങ്ങും.

  • 7:30 ആകുമ്പോൾ, മിനിറ്റ് സൂചി 30 6 = 180 ഡിഗ്രിയിൽ ഉണ്ടായിരിക്കും. മണിക്കൂർ സൂചി 7 30 + 0.5 * 30 = 225 ഡിഗ്രിയിൽ ഉണ്ടായിരിക്കും.

  • ഈ രണ്ട് സൂചികൾക്കുമിടയിലെ കോണളവ് = 225 - 180 = 45 ഡിഗ്രി.

OR

കോൺ അളവ്= 30× മണിക്കൂർ - 11/2 × മിനിട്ട്

= 30 × 7 - 11/2 × 30

= 210 - 165

= 45°


Related Questions:

ഒരു സാധാരണ ക്ലോക്കിൽ പുലർച്ചെ 3.45 ന് മണിക്കൂർ സൂചിക്കും മിനിറ്റ് സൂചിക്കും ഇടയിലുള്ള കോൺ (ഡിഗ്രി അളവിൽ) എത്രയാണ്?
അക്കങ്ങൾ വെറും വരകളായി സൂചിപ്പിച്ച ഒരു ക്ലോക്കിൻറെ കണ്ണാടിയിലെ പ്രതിബിംബത്തിൽ നോക്കിയപ്പോൾ 8.30 ആണ് സമയം. എന്നാൽശരിയായ സമയം എത്ര ?
ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം അതിന്റെ എതിർ വശത്തിരിക്കുന്ന കണ്ണാടിയിൽ 3:30 ആയി തോന്നുന്നു. എങ്കിൽ യഥാർത്ഥ സമയം എത്ര?
At what time between 4 and 5 will the hands of a clock be a right angles ?
ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം 9:35 ആയാൽ മണിക്കൂർ സൂചിയും മിനിറ്റ് സൂചിയും തമ്മി ലുള്ള കോണളവ് എത്ര ?