Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
ഭൂമിയുടെ ഉപരിതലത്തിൽ നിശ്ചലാവസ്തയിൽ ഇരിക്കുന്ന 10 Kg പിണ്ഡം ഉള്ള ഒരു വസ്തു‌വിൻ്റെ ഭാരം എത്രയാണ്? (g = 10m / (s ^ 2))

A10 N

B1000 N

C100 N

D1 N

Answer:

C. 100 N

Read Explanation:

• ഒരു വസ്തുവിന്റെ ഭാരം (Weight) എന്നത് ഭൂമി ആ വസ്തുവിനെ ആകർഷിക്കുന്ന ബലമാണ്. ഇ • ഭാരം (Weight, W) = പിണ്ഡം (Mass, m) x ഗുരുത്വാകർഷണ ത്വരണം (Acceleration due to gravity, g) W = mxg W = 10kg * 10m / (s ^ 2) W = 100N (Newton)


Related Questions:

വാഹനങ്ങളിലെ വൈപ്പറിന്റെ ചലനം ഏത് തരം?
ഓടിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന വാഹനം പെട്ടെന്ന് നിർത്തുമ്പോൾ യാത്രക്കാർ മുന്നോട്ടായാൻ കാരണമെന്ത്?
പ്രവർത്തനവും പ്രതിപ്രവർത്തനവും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം :
image.png
വായു ശൂന്യമായ അറയിൽ തൂവൽ, മരപ്പന്ത്, ഇരുമ്പുഗോളം എന്നിവ ഒരേസമയം പതിക്കാൻ അനുവദിച്ചാൽ ഏറ്റവും വേഗതിൽ തറയിൽ പതിക്കുന്നത് ഏതായിരിക്കും?