Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
12.20 ന് ഒരു ക്ലോക്കിലെ മണിക്കൂർ സൂചിക്കും മിനിട്ട് സൂചിക്കും ഇടയിലുള്ള കോണളവ് എത്രയായിരിക്കും ?

A120°

B70°

C108°

D110°

Answer:

D. 110°

Read Explanation:

ഓരോ 5 മിനിറ്റും 30 ഡിഗ്രിക്ക് തുല്യമാണ് 20 മിനുട്ട് ആകുമ്പോൾ ആകെ 120 ഡിഗ്രി . 20 മിനുട്ട് സഞ്ചരിക്കുമ്പോൾ മണിക്കൂർ സൂചി 20 ൻ്റെ പകുതി 10 ഡിഗ്രി സഞ്ചരിച്ചിട്ടുണ്ടാകും അതുകൊണ്ട് 12.20 ആകുമ്പോൾ കോണളവ് = 120 - 10 = 110° OR കോണളവ് = 30 × hour - 11/2 × minute = 30 × 12 - 11/2 × 20 = 360 - 110 = 250° കോൺ 180° ൽ കൂടുതലായതിനാൽ 360° ൽ നിന്ന് കുറയ്ക്കുക. 360 - 250 = 110°


Related Questions:

സമയം 9:10 കാണിക്കുന്ന ഒരു ക്ലോക്കിന്റെ മണിക്കൂറും മിനിറ്റും തമ്മിലുള്ള കോൺ എത്രയാണ്?
5 മണി 15 മിനിറ്റ് കാണിക്കുന്ന ക്ലോക്കിലെ മിനിറ്റ് സുചിയും മണിക്കൂർ സൂചിയും തമ്മിലുള്ള കോണളവ്എത്രയാണ് ?
ഒരു ദിവസത്തിൽ എത്ര തവണ ഒരു ക്ലോക്കിൻ്റെ മണിക്കൂർ സൂചിയും മിനിറ്റ് സൂചിയും നേർരേഖയിൽ വരും?
ഒരു ക്ലോക്കിലെ സമയം 2 : 30 ആയാൽ മണിക്കൂർ സൂചിക്കും മിനിറ്റു സൂചിക്കും ഇടയ്ക്കുള്ള കോൺ എത്ര ?
12:20 ന് ക്ലോക്കിലെ മണിക്കൂർ സൂചിക്കും മിനിറ്റ് സൂചിക്കും ഇടയിലുള്ള കോൺ എത്രയാണ്?