Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
150 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ 2 കി.മീ./മണിക്കൂർ വേഗതയിൽ എതിർ ദിശയിൽ സഞ്ചരിയ്ക്കുന്ന ഒരാളെ കടന്നുപോകുവാൻ 10 സെക്കന്റ് എടുത്തു. എങ്കിൽ ട്രെയിനിന്റെ വേഗത എന്ത് ?

A52 കി.മീ. /മണിക്കൂർ

B56 കി.മീ. മണിക്കൂർ

C84 കി.മീ./മണിക്കൂർ

D53 കി.മീ. /മണിക്കൂർ

Answer:

A. 52 കി.മീ. /മണിക്കൂർ

Read Explanation:

ട്രെയിനിന്റെ വേഗത X ആയാൽ ആപേക്ഷിക വേഗത = (X + 2)km/hr = (X + 2) × 5/18 m/s സമയം = 10 സെക്കന്റ് നീളം = 150 മീറ്റർ വേഗത = നീളം / സമയം (X + 2) × 5/18 = 150/10 (X + 2) × 5/18 = 15 (X + 2) = 15 × 18/5 = 54 X= 52 km/hr


Related Questions:

160 m നീളമുള്ള ഒരു ട്രയിൻ 200 m നീളമുള്ള ഒരു പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ നിൽക്കുന്ന ഒരാളെ 8 sec കൊണ്ട് മറികടക്കുന്നു. പ്ലാറ്റ്ഫോം കടന്നു പോകുന്നതിന് ട്രെയിനെടുത്ത സമയം എന്ത്?
400 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടി എതിർ ദിശയിൽ നിന്ന് ഒരു സമാന്തര പാതയിലൂടെ മണിക്കൂറിൽ 60 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്ന 300 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു തീവണ്ടിയെ മറികടക്കാൻ 15 സെക്കൻഡ് എടുക്കും . നീളമുള്ള തീവണ്ടിയുടെ വേഗത മണിക്കൂറിൽ എത്രയാണ് ?
image.png
240 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ ഒരു പോസ്റ്റ് കടന്നുപോകുന്നതിന് വേണ്ട സമയം 24 സെക്കന്റ് ആണ് എങ്കിൽ 750 മീറ്റർ നീളമുള്ള പ്ലാറ്റ്ഫോം കടന്നു പോകുന്നതിന് എത്ര സമയം വേണം?
300 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ 30 സെക്കന്റ് കൊണ്ട് 500 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു പാലം കടക്കുന്നു എങ്കിൽ ട്രെയിനിന്റെ വേഗത എന്ത് ?