Challenger App

No.1 PSC Learning App

1M+ Downloads
ഒരു വാച്ച് 10% നഷ്ടത്തിൽ 540 രൂപയ്ക്ക് വിറ്റു. എന്നാൽ വാങ്ങിയ വില എത്ര ?

A₹650

B₹600

C₹720

D₹680

Answer:

B. ₹600

Read Explanation:

വാച്ച് 10% നഷ്ടത്തിൽ 540 രൂപയ്ക്ക് വിറ്റു. 90% = 540 വാങ്ങിയ വില = 100% = 540 × 100/90 = 600


Related Questions:

2,850 രൂപയ്‌ക്ക് ഒരു സൈക്കിൾ വിറ്റപ്പോൾ 14% ലാഭം കിട്ടി. ലാഭശതമാനം 8% മാത്രമേ വേണ്ടങ്കിൽ എത്ര രൂപക്ക് സൈക്കിൾ വിൽക്കണം ?
A shopkeeper allows his customers 10% off on the marked price of goods and still gets a profit of 12.5%. What is the actual cost of an article marked ₹2,750?
The marked price of a bicycle is ₹1,456. A shopkeeper allows a discount of 10% and gets a profit of 12%. Find the cost price of the bicycle.
മിസ്റ്റർ X ഉം മിസ്റ്റർ Y ഉം പ്രതിവർഷം യഥാക്രമം 2,50,000 രൂപയും5,00,000 രൂപയും നിക്ഷേപിച്ച് ഒരു ബിസിനസ്സ്‌ ആരംഭിച്ചു .ഒരു വർഷത്തിന് ശേഷം ,മിസ്റ്റർ X 2,50,000 രൂപകൂടി ബിസിനെസ്സിൽ നിക്ഷേപിച്ചു ,അതെസമയം ,മിസ്റ്റർ Y 1,00,000ബിസിനെസ്സിൽ നിന്ന് രൂപ പിൻവലിച്ചു 2 വര്ഷം കഴിയുമ്പോൾ ,മൊത്തം ലാഭം 6,60,000 രൂപയാണെങ്കിൽ ഓരോരുത്തരുടെയും ലാഭം എത്ര ?
300 രൂപ അടയാളപ്പെടുത്തിയ ഒരു കുട 270 ന് വിൽക്കുന്നു. കിഴിവിൻ്റെ നിരക്ക് എത്രയാണ്?