Challenger App

No.1 PSC Learning App

★
★
★
★
★
1M+ Downloads
60 കിലോമീറ്റർ / മണിക്കൂർ വേഗതയിൽ സഞ്ചരിക്കുന്ന 200 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ വഴിയരികിൽ നിൽക്കുന്ന ഒരു വ്യക്തിയെ കടന്നു പോകാൻ എത്ര സമയം വേണം ?

A14 sec

B12 sec

C16 sec

D18 sec

Answer:

B. 12 sec

Read Explanation:

വേഗത = 60KM /HR = 60 × 5/18 = 300/18 m/s സമയം = ദൂരം / വേഗത = 200/(300/18) = 200 × 18/300 = 12 സെക്കന്റ്


Related Questions:

മണിക്കൂറിൽ 90 കിലോമീറ്റർ വേഗതയിൽ ഓടുന്ന 225 മീറ്റർ നീളമുള്ള തീവണ്ടിക്ക് ഒരു ടെലിഫോൺ പോസ്റ്റ് കടന്നുപോകാൻ എത്ര സമയം വേണ്ടിവരും?
120 m നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ ഒരു പോസ്റ്റ് കടക്കാൻ 6 സെക്കൻ്റ് എടുത്തു.എങ്കിൽ ട്രെയിനിന്റെ വേഗത കണക്കാക്കുക.
A train of length 150 meters took 8 seconds to cross a bridge of length 250 metres. Time taken by the train to cross a telephone post is :
240 മീറ്റർ നീളമുള്ള ഒരു ട്രെയിൻ ഒരു പോസ്റ്റ് കടന്നുപോകുന്നതിന് വേണ്ട സമയം 24 സെക്കന്റ് ആണ് എങ്കിൽ 750 മീറ്റർ നീളമുള്ള പ്ലാറ്റ്ഫോം കടന്നു പോകുന്നതിന് എത്ര സമയം വേണം?
If 7A = 6B = 12C, what is A : B: C?